วันที่ 15 มีนาคม 2567 กองกฎหมาย โดยนางสาวอรอนงค์ ศรีสุวรรณ ปฎิบัติหน้าที่แทนผู้อำนวยการกองกฎหมาย และนายวรพจน์ ภู่จินดา ที่ปรึกษากองกฎหมาย
พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมจัดกิจกรรมภายใต้โครงการพัฒนาขีดสมรรถนะองค์กร ให้มุ่งผลสัมฤทธิ์อย่างสูง
โดยพาบุคลากรกรมการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก ทุกหน่วยงานจำนวน 30 คน
เข้าร่วมศึกษาดูงาน ณ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม พระบรมมหาราชวัง และพิพิธภัณฑสถานแห่งชาติพระนคร จ.กรุงเทพฯ
โดยมุ่งหมายเพื่อศึกษา เสริมสร้าง ปลูกฝังจิตสำนึกความรักและหวงแหนในสถาบันของชาติ ตลอดจนเอกลักษณ์ความเป็นไทย